Bạn đang sử dụng phiên bản trình duyệt cũ. Vui lòng sử dụng phiên bản được hỗ trợ để có trải nghiệm tốt nhất trên MSN.

SEA Games ngày 23/8: Thể dục dụng cụ liên tiếp đoạt 3 HCV

Logo Tiền PhongTiền Phong 23/08/2017 Trọng Đạt

TPO - Lê Thanh Tùng, ở nội dung nhảy chống và xà đơn, cùng Đinh Phương Thành, nội dung xà kép, đem cho đoàn Việt Nam ba tấm HCV ở môn Thể dục dụng cụ trong sáng 23/8. Tường thuật trực tiếpSEA Games ngày 23/8Ở môn chủ lực điền kinh, đoàn TTVN chờ gặt vàng huy chương từ các gương mặt "quen thuộc" như Quách Thị Lan (200m nữ), Lương Văn Thao (200m nam) hay ĐKV SEA Games Dương Văn Thái ở nội dung 800m nam. Lần đầu tham dự SEA Games, Lê Tú Chinh đã lập tức mang HCV về ở nội dung 100m nữ trong ngày thi đấu hôm qua. Hôm nay, cô sẽ cùng cạnh tranh và được đánh giá là đối thủ đáng gờm của đàn chị Quách Thị Lan trên đường chạy 200m.Trên đường đua xanh, Ánh Viên tiếp tục là tâm điểm của sự chú ý khi cùng đồng đội Nguyễn Diệp Phương Trâm tranh tài ở các nội dung 100 m tự do nữ và 50 m bướm nữ. Chỉ trong hai ngày thi đấu trước đó, Ánh Viên đã mang về cho TTVN tới 3 tấm HCV, phá 2 kỷ lục SEA Games do chính mình từng thiết lập tại SEA Games 28. Hoàng Quý Phước cũng sẽ ra quân ở nội dung 200 m tự do nam, trong khi 2 đồng đội Trần Duy Khôi và Lê Nguyễn Paul cùng tranh tài ở nội dung 200 m ngửa nam. Tại điểm thi đấu MITEC, đấu kiếm hy vọng có thêm đoạt "vàng" từ Nguyễn Tiến Nhật ở nội dung kiếm 3 cạnh cá nhân nam. Ở môn TDDC, các "hot boy" TDDC Đặng Nam, Đinh Phương Thành, Đỗ Vũ Hưng, Lê Thanh Tùng, Phạm Phước Hưng, Trần Đình Vương lại ra quân tìm HCV ở các nội dung cá nhân. Ở bộ môn xe đạp, tay đua Nguyễn Thị Thật và Phan Thị Liễu sẽ bước vào nội dung sở trường: xe đạp đồng hàng nữ. Trước đó, Nguyễn Thị Thật đã xuất sắc giành HCV ở nội dung đua xe đạp vòng tròn nữ với thời gian 1 giờ 12 phút 12.Ngoài ra, đoàn TTVN tiếp tục tranh tài ở những môn khác như: bắn súng, karatedo, bóng chuyền, quần vợt, cầu mây, Billiards & Snooker, cầu lông, bóng rổ, golf, bowling và hockey.Lịch thi đấu đoàn TTVN ngày 23/8:Điền kinh:

15h10: 10 môn phối hợp - 110m rào (Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ)

15h20: 200m nữ (vòng loại)- Quách Thị Lan, Lê Tú Chinh

15h40: 200m nam (vòng loại)- Lương Văn Thao

16h00: 10 môn phối hợp - Ném đĩa (Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ)

16h20: Nhảy 3 bước nữ (Chung kết)- Trần Huệ Hoa, Vũ Thị Mến

16h40: Đi bộ 10 000m nữ (Chung kết) Phan Thị Bích Hà, Nguyễn Khánh Quyên

17h00 10 môn phối hợp - Nhảy sào (Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ)

20h00 10 môn phối hợp - Ném lao (Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ)

20h10: Nhảy 3 bước nam (Chung kết)- Nguyễn Văn Hùng, Nguyễn Tuấn Anh

20h40: 800m nữ (Chung kết) Vũ Thị Ly, Khuất Phương Anh

20h50: 800m nam (Chung kết) -Dương Văn Thái, Võ Vũ Linh

21h00: 10 môn phối hợp - 1500m (Bùi Văn Sự, Nguyễn Văn Huệ)

21h30: 200m nữ (Chung kết)

Đinh Phương Thành đoạt HCV với bài thi xà kép ấn tượng © Tiền Phong Đinh Phương Thành đoạt HCV với bài thi xà kép ấn tượng

21h40: 200m nam (Chung kết)

Bơi lội:

09h00 - 09h10: 100m bướm nam (vòng loại)- Huỳnh Mẫn Đạt, Nguyễn Ngọc Huynh

09h10 - 09h20: 100m tự do nữ (vòng loại)- Nguyễn Thị Ánh Viên, Nguyễn Diệp Phương Trâm

09:20 - 09:35: 200m tự do nam (vòng loại) Hoàng Quý Phước, Trần Tấn Triệu

09:35 - 09:40: 50m bướm nữ (vòng loại)- Nguyễn Thị Ánh Viên, Nguyễn Diệp Phương Trâm

09h40 - 09h55: 200m ngửa nam (vòng loại) Trần Duy Khôi, Lê Nguyễn Paul

09h55 - 10h25: 4 x 200m tự do nữ (vòng loại)

19h00 - 19h05: 100m bướm nam (Chung kết)

19h05 - 19h10: 100m tự do nữ (Chung kết)

19h10 - 19h20: 200m tự do nam (Chung kết)

20h00 - 20h05: 50m bướm nữ (Chung kết)

20h05 - 20h15: 200m ngửa nam (Chung kết)

Bắn súng:

09h00 - 10h00: 10m súng trường hơi nữ (vòng loại)- Iwaki Ai, Nguyễn Thị Xuân

09h00 - 11h00: 25m súng ngắn bắn nhanh nam (vòng loại)- Đậu Văn Đông, Hà Minh Thành

09h00 - 10h00: 50m súng trường nam (vòng loại)- Nguyễn Văn Quân, Phùng Lê Huyên

11h30 - 12h30: 10m súng trường hơi nữ (Chung kết)

13h30 - 15h00: 25m súng ngắn bắn nhanh nam (Chung kết)

12h00 - 13h00: 50m súng trường nam (Chung kết)

TDDC:

10h30-12h45: Đơn môn nam - Nhảy chống (chung kết)- Đặng Nam, Lê Thanh Tùng; Đơn môn nam - Xà kép (Chung kết)- Đinh Phương Thành, Phạm Phước Hưng; Đơn môn nam - Xà đơn (Chung kết)- Đinh Phương Thành, Lê Thanh Tùng.

11h15 - 12h45: Đơn môn nữ - Cầu thăng bằng (Chung kết)- Trương Khánh Vân

Đấu kiếm

14h40 - 16h30: Kiếm chém cá nhân nữ (Bán kết)-Bùi Thị Thu Hà, Lê Bích Ngọc

15h30 - 17h00 Kiếm 3 cạnh cá nhân nam (Bán kết)- Nguyễn Tiến Nhật, Trương Trần Nhật Minh

16h30 - 17h00: Kiếm chém cá nhân nữ (Chung kết)

17h00 - 17h30: Kiếm 3 cạnh cá nhân nam (Chung kết)

Xe đạp:

10h00 - 12h30: Xuất phát đồng hàng nữ (Chung kết)- Nguyễn Thị Thật, Phan Thị Liễu

Karatedo:

9h00-1h6h45: vòng loại và chung kết các hạng cân -55kg nam, nữ; -61 kg nữ; -75 kg nam; -68 kg nữ; +75 kg nam.

Bóng chuyền:

14h00 - 16h00: Bóng chuyền nữ Malaysia- Vietnam

17h00 - 19h00: Bóng chuyền nam Vietnam- Timor Leste

Quần vợt:

10h00 - 12h00: Đơn nữ (Tứ kết)- Trần Thụy Thanh Trúc

12h00 - 14h00: Đơn nam (Tứ kết)- Lý Hoàng Nam, Nguyễn Hoàng Thiên

14h00 - 15h00: Đôi nữ (Tứ kết)-Phan Thị Thanh Bình & Trần Thụy Thanh Trúc

15h00 - 16h00 Đôi nam (Bán kết)- Lý Hoàng Nam, Nguyễn Hoàng Thiên

16h00 - 18h00: Đôi nam nữ (vòng 1/16)

Cầu lông:

09h00 - 13h00: Đồng đội nam (Bán kết)

15h00 - 19h00: Đồng đội nữ (Bán kết)

Bóng rổ

09h00: Bóng rổ nam Laos- Vietnam

13h30: Bóng rổ nữ Vietnam- Indonesia

Golf

07h30 - 13h25 (Đơn nam) Đỗ Lê Gia Đạt, Nguyễn Hùng Dũng, Nguyễn Phương Toàn, Trương Chí Quân.

08h30 - 14h15 (Đơn nữ) Đoàn Xuân Khuê Minh, Hanako Kawasaki, Nguyễn Thảo My.

Tin khác từ Tiền Phong

image beaconimage beaconimage beacon